Kasuwanci

Da Dumi Dumi: Masu rubutu a kafafen sada zumunta a Najeriya sun fara karbar kudadensu na farko daga shafin X wanda aka fi sani da twitter.

Spread the love

Masu kirkirar rubutu masu tasiri a kafafen sada zumunta a Najeriya sun fara karbar kudadensu na farko daga shafin X wanda aka fi sani da twitter ta hanyar shirin raba kudaden shiga.

Yayin da aka fara biyan kuɗin ga masu amfani da X a cikin Amurka a farkon watan da ya gabata, X ya sanar da tsawaita karimcin ga masu amfani da shi a duniya a ƙarshen Yuli.

Tare da wannan, masu amfani da aka tabbatar a Najeriya da sauran ƙasashe waɗanda suka cika maƙasudin abubuwan da suke ciki yanzu suna samun kuɗi.

Yawancin masu ƙirƙirar rubutun waɗanda suka karɓi kuɗin kuma sun ɗauki rukunin yanar gizon microblogging don nuna godiya ga mai dandalin, Elon Musk.

A cewar su, Musk ya ba su dalilin da za su ci gaba da kasancewa a kan dandamali kuma su ci gaba da ƙirƙirar abu mai mahimmanci.

Biyan kuɗin yana nufin cewa da yawa waɗanda suka yanke shawarar ba za su biya kudin alamar blue ɗin ba amma suka ci gaba da buga abubuwan da ke da kyau yanzu za su sami ƙwarin gwiwa don biyan kuɗin rajistar, wanda ake biyan N3,560 kowane wata.

Daga cikin muryoyin farin ciki, Napaul ya bayyana ra’ayinsa tare da farin ciki saboda ba zato ba tsammani cewa sabon tsarin samun kuɗi ya zo mishi.

Janar Oluchi cikin wasa ya yi godiya ga Musk bisa sanarwar bashi da ta samu, cikin raha yana cewa,

Abazz, tabbataccen mai amfani, ya nuna godiyarsa ta hanyar raba hoton allo na tallan sa, yana mai cewa,

‘Tashi don karɓar faɗakarwa, Na gode Elon https://twitter.com/abazwhyllzz/status/1688802843531104256

Solomon Buchi, yayin da yake tabbatar da biyansa, ya bayyana jin dadinsa da samun tukuicinsa na bayyana ra’ayinsa.

Twitter ya biya ni, wanda yanzu ake kira X. I Twitter ra’ayina, masu sharhi, ra’ayoyi, kuma mutane suna da albarka, duk da haka, yana da kyau a biya shi! https://twitter.com/Solomon_Buchi/status/1688726792897458176

Har ma fitaccen mawakin nan na Najeriya David Adeleke (Davido) ya shiga ciki, cikin raha yana tambayarsa.

Ina dem Dey ya saka kudin? @elonmusk https://twitter.com/davido/status/1688807846672994305

Big Ayo, tare da wani matsayi akan shaidar biyan kuɗi, ya gaishe da Elon Musk tare da abokantaka “Good Morning.”

To, Barka da Safiya Elon musk https://twitter.com/47kasz/status/1688813932280971271?t=LmpOVd4HlU6fmBOM1jbuVA&s=19

Cancantar biyan kuɗi

Don samun cancantar biyan kuɗi, Twitter ya ce dole ne mamallakin shafin ya yi rajista da Twitter Blue ko kuma ya kasance tabbataccen ƙungiya.

Bugu da kari, wannan mai shafin dole ne ya kasance yana da “aƙalla ra’ayoyi miliyan 5 a kan posts ɗinku a cikin kowane watanni 3 da suka gabata,” kuma su wuce bitar ɗan adam don Ma’aunin Kuɗi na mai shafin.

Bugu da kari, mai amfani kuma dole ne ya sami mabiya a kalla 500.

Twitter ya ce masu kirkira kuma za su bukaci bude asusun Stripe saboda a halin yanzu yana aiki tare da Stripe don biyan kuɗi kuma yana shirin ƙaddamar da rukunin farko na masu wallafa waɗanda suka riga sun yi rajista don rajistar mahalli.

Yadda ake shiga

Masu amfani da suka cancanta za su iya shiga da kuma tsara biyan kuɗi daga cikin ɓangaren Monetization na ƙa’idar. Ana samun wannan a cikin menu na gefe akan iOS da Android, da menu na ambaliya akan gidan yanar gizo.

Da zarar ka danna “Haɗa kuma saita biyan kuɗi” za a tura ku zuwa mai sarrafa kuɗinmu, Stripe, don saita asusu don karɓar rabon ku.

Wannan asusun Stripe zai kasance inda zaku iya tura kuɗi zuwa asusun banki na waje. Da zarar kun shiga, za ku sami biyan kuɗi na yau da kullun, muddin kun samar da fiye da $50 USD.

X ya ce yana iya canzawa ko soke Shirin a kowane lokaci bisa ga ra’ayinsa, gami da kasuwanci, kuɗi, ko dalilai na doka.

“X yana da haƙƙin karɓa ko soke shigar ku cikin wannan shirin raba kudaden shiga na tallace-tallace a cikin ikonsa kawai, gami da kasuwanci, kuɗi, ko dalilai na doka. Da fatan za a tabbatar kun bi Sharuɗɗan Shirin Kuɗi na Talla,” in ji kamfanin.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button