Rahotanni

Kamfanin Amazon na shirin korar ma’aikata 18,000

Spread the love

Katafaren kamfanin kasuwancin e-commerce na duniya Amazon ya bayyana shirin korar wasu ma’aikata 18,000.

Ƙungiyoyin fasahar, waɗanda ke da ma’aikata miliyan 1.5 a duk duniya, ba su bayyana ƙasashen da asarar aikin za su shafa ba.

Ana sa ran cewa kasuwancin dillalan mabukaci na kamfanin da sashen albarkatun ɗan adam zai kasance inda yawancin asarar ayyukan yi ke faruwa.

Da yake magana game da lamarin, shugaban Amazon Andy Jassy ya dora alhakin korar da aka yi a kan “tattalin arzikin da ba shi da tabbas,” tare da lura da cewa “ya yi hayar da sauri cikin shekaru da yawa.”

“Ba ma ɗaukar waɗannan yanke shawara da wasa ko kuma yin la’akari da yadda za su iya shafar rayuwar waɗanda abin ya shafa,” in ji shi a cikin wata sanarwa ga ma’aikatan. “Kamfanonin da ya daɗe suna tafiya ta matakai daban-daban. Ba sa cikin yanayin haɓaka mutane masu nauyi kowace shekara. “

Bayan barkewar cutar korona, lokacin da masu siye a gida suka kashe kuɗi da yawa akan layi, Amazon ya ga raguwar tallace-tallace. Manazarta sun danganta raguwar zuwa sauƙaƙe ƙuntatawa wanda da farko ya hana masu siyayya ziyartar ainihin kantuna.

Kamfanonin fasaha suna fuskantar mummunan tasiri ta hanyar faɗuwar kuɗin talla saboda rage farashin kamfanoni da masu amfani da su rage kashe kuɗi yayin da tsadar rayuwa ke daɗa tabarbarewa.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button