Kasuwanci

Shima Ecobank ya ware naira biliyan 50 don tallawa ƙananan ‘yan kasuwa a Najeriya.

Spread the love

Ziyarci https://recruitmentportalngr.com/<)a> don nema a yanzu.

Domin ƙara saurin dawo da tattalin arzƙin Najeriya tare da samar da rancen Naira biliyan 50 da za a raba wa ƙanana da matsakaitan masana’antu (MSMEs) ta Ecobank Nigeria.

Mai bayar da bashin a kwanan nan ya sami damar samar da bashin Naira biliyan 50, kuma a cewar Manajan Darakta, Mista Patrick Akinwuntan, za a tura asusun don tallafawa MSMEs da ƙananan kamfanoni a ƙasar nan.

Ya bayyana cewa wannan matakin zai yi matuƙar amfani ga wadannan ɓangarorin, inda samun kuɗaɗe ke da matukar wahala, kuma ana ɗaukar damar samun rancen banki a matsayin babbar matsalar ci gaban.

“Kuɗaɗen da aka samu za su tallafawa MSMEs a cikin ƙasar nan k,uma yana da amfani musamman ga wannan ɓangare, inda ake ganin samun rancen banki a matsayin babbar matsalar ci gaban.

“Kamar yadda kamfanin MSMEs a halin yanzu ke dauke da kusan rabin kuɗin ƙasar nan gaba ɗaya, kuma kusan kashi 96 cikin 100 na yawan kasuwancin, wannan tallafi tabbas zai yi kyakkyawan tasiri,” in ji shi.

MD ya lura cewa a matsayin bankin abokantaka na MSME, sun kasance suna taimaka musu da wajen ƙarfin haɓaka; samar da sauki da sauƙin lamuni a sassa daban-daban da suka haɗa da masana’antu, aikin gona, masana’antar kere ƙere, kiwon lafiya, kasuwancin gaba ɗaya da aiyuka.

“Manya-tsaren mu na zamani na taimakawa wajen sauƙaƙe mu’amala ga abokan cinikin mu musamman a lokacin wannan annoba ta Covid kuma ya taimaka wajen sauƙaƙa kasuwanci.

“Kamfanin mu na bankin dijital na Omnilite wanda ya ci lambar yabo ya taimaka wa ‘yan kasuwa tare da dimbin hidimomin biyan kuɗi ta hanyar lantarki, yayin da injunan mu na POS da kuma hanyoyin magance Ecobankpay an baza su sosai don taimakawa da tsarin,” in ji shi.

Ita ma da take magana, Babbar Daraktan Bankin Kasuwanci, Misis Carol Oyedeji, ta tabbatar da cewa kamfanin Ecobank na Najeriya ya kasance a kan gaba wajen tallafawa ƙananan kamfanoni.

Ta bayyana cewa, “Bankin ya shiga kawancen dabaru tare da cibiyoyi daban-daban na ci gaba don tallafawa kuɗadɗɗe da kuma raba kasada ga bada rancen MSME a duk ɓangarori daban-daban na tattalin arziƙi. Saboda haka ƙananan ‘yan kasuwa na iya amfani da wannan damar da aka gabatar don haɓakawa da ƙara faɗaɗa. ”

An ambaci Ecobank kwanan nan a cikin manyan bankuna 3 na SMEs a cikin binciken Gamsuwa na Abokan Ciniki wanda wani babban kamfanin bincike da ƙwararrun sabis, KPMG Nigeria ya gudanar. Kafin wannan, an baiwa bankin lambar yabo ta BusinessDay a matsayin Mafi kyawun Bankin Noma a Najeriya.

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button